Uncategorized

FANYA HIVI KUONDOA HALI YA UKAVU KWENYE NYAYO ZAKO.

By  | 

Kuna wakati NYAYO za miguu HUWA kavuu.Unaweza kufanya yafuatayo ili kuondokana na hali hiyo.Kwa kawaida ngozi ya kwenye nyayo huwa ni kavu ukilinganisha na ngozi ya maeneo mengine mwilini.
Vitu vinavyosababisha ukavu mpaka kupasuka nyayo ni
1.Kutembea sana peku
2.ukali wa jua na miguu unaikanyaga chini
3.Kuogea sabuni ambazo hazina moinsture
4.tatizo la kisukari na thyroid
5.kuogea maji ya moto kupitiliza kila siku
6.matatizo ya ngozi eczema ambayo hupelekea ngozi kuwa kavuu

Unatibu vipi ukavu wa nyayo?kuna watu ambao tayari wana asili ya ngozi kavu hivyo ni lazima wafanye kazi ya ziada kulainisha miguu.
1.Ukimaliza kuoga tu unahakikisha unapaka nyayo zako mafuta au lotion zenye moinsture.Usipake lotion zenye kemikali au alcohol huzidisha ukavu wa miguu.Paka hata mafuta ya watoto ambayo hayana kabisa kemikali.

2.Pia unaweza kuloweka miguu yako kwenye maji yenye juice ya limao,juice ya limao husaidia kuondoa zile dead skin
3.Paka miguu yako mchanganyiko wa kijiko kimoja cha olive oil na matone kadhaa ya limao.Changanya vyema kisha paka kwenye nyayo ili kuipa moinstrure yaani unyevu unyevu.
4.Unaweza kutengeneza scrub yenye mchanganyiko wa unga wa mchele,olive oil,veniger na asali.Unazifanyia scrub nyayo zako na huo mchanganyiko.
5.Ukishasafisha na kufuta miguu yako paka vegetable oil…mafuta kama hayo ya olive na mafuta natural kabisa ya nazi.

Haya ni mafuta ya nazi natengeneza MIMI mwenyewe kiasili kabisaa yatakufaa kwa miguu na nyayo zilizo kavu.Ukivutiwa na wewe huwezi kutengeneza mwenyewe tuwasiliane.Tayari nimewauzia wengi tu kwa ajili ya kupaka watoto wao na hata watu wazima wanaopenda mafuta ya nazi.
Ukiyapaka kabla hujaenda kulala vaa socks ndio ulale.Fanya hivi kila siku.

6.Kabla ya kulala Chukua mafuta ya vaseline ujazo wa kijiko kidogo cha chai na kamulia limao zima kisha koroga vyema huo mchanganyiko kisha paka kwenye nyayo zako.Fanya hivi ukiwa umenawa miguu na umeifuta vizuri imekauka ndio unapaka.Vaa socks zako ndio upande kitandani kulala.

 ****kumbuka ni muhimu kumuona daktari hasa kama una hali mbaya kwa ushauri na matibabu zaidi.Na pia kama hali hiyo inatokana na magonjwa niliyoyataja hapo juu.

11 Comments

  1. LILY

    November 10, 2014 at 10:12 am

    asnte kwa utaalamu dear

  2. Anonymous

    November 10, 2014 at 1:10 pm

    Thanks for the tips. Hasa sie wa mikoa yenye upepo mbaya na baridi miguu wakati mwingine huitamani

  3. Anonymous

    November 11, 2014 at 8:01 am

    Dada Dina hayo mafuta ya nazi tunayapataje sisi wa mikoani, na unauza sh.ngapi?

  4. Anonymous

    November 11, 2014 at 12:15 pm

    umenisaidiaje manake nyayo zangu huwa zinanikata stuimu kuzaa sandals, guu nnalo lkn nikiangalia unyayo nakosakujiamini

  5. Anonymous

    November 11, 2014 at 2:07 pm

    Asante dada Dina kwa tips nzur

  6. Anonymous

    November 11, 2014 at 8:39 pm

    hii nimeshaijaribu sana lakini kulala na socks ni mtihani sana kW hapa dar. Yaani unackia joto hadi moyoni!!

  7. Anonymous

    November 15, 2014 at 7:12 am

    Tunashukuru kwa hizi tips pia mimi nilikuwa na nyayo kavu sana kuna product moja ya Oriflame inaitwa Feet Lotion imenisaidia sana na kumaliza tatizo la ukavu wa miguu napaka wakati wa usiku then navaa soksi nalala sasa hivi nyayo zangu ni kama za mtoto lol….

  8. Anonymous

    November 15, 2014 at 8:17 am

    Sasa nitamlaza vipi mume na mifuta miguuni! Au ndio kusubiri alalee? Nikisema nipake kwanza yoote yataishia everywhere!

  9. Anonymous

    November 19, 2014 at 7:27 am

    KWANI SIUNAVAA SOKSI? NA HATA HUYO MUME PIA UNATAKIWA UMSAFISHE MIGUU NA UMPAKE MAFUTA HAYO NYOTE MUWE NG'ARING'ARI MIMI NAPAKA MAFUTA YA VASELINE YENYE BLUE SEAL MGUU LAINI KAMA WA MTOTO ILA NITAONGEZEA NA UJUZI WA DADA DINNAH.

  10. Anonymous

    November 22, 2014 at 8:40 am

    tumia glycerine uwe unavaa viatu

  11. Slyvery Martine

    March 22, 2016 at 11:20 am

    Good job sister DinnA, imarisha mwonekano wa blog yetu tafadhari.

Leave a Reply